Lumaktaw sa nilalaman
GLM5.org
z-ai/glm-5-turbo

Gabay sa modelo · Marso–Abril 2026

GLM-5 Turbo at GLM-5V-Turbo

Ang GLM-5 Turbo ay ang mabilis na modelo ng Z.ai para sa mga agent-driven na environment, at ang GLM-5V-Turbo ang multimodal na kapatid nito para sa vision-based na coding at mga agent task. Pareho silang API-only at pareho ang presyo.

GLM-5-Turbo

z-ai/glm-5-turbo

Gabay lamang
Inilabas
Mar 15, 2026
Context window
203K
Max output
131K
In / out bawat 1M
$1.20 / $4
Mga Input
Teksto

GLM-5V-Turbo

z-ai/glm-5v-turbo

Gabay lamang
Inilabas
Abr 1, 2026
Context window
203K
Max output
131K
In / out bawat 1M
$1.20 / $4
Mga Input
Teksto · Larawan · Video

Hindi available ang GLM-5-Turbo sa aming chat. Ang pinakamalapit na mga model na maaari mong subukan dito nang libre ay ang GLM-5.3 Flash at GLM-5.3.

§ 01Datasheet

Mga espesipikasyon ng GLM-5-Turbo

Mga espesipikasyon ng GLM-5-Turbo
ModeloGLM-5-TurboGLM-5V-Turbo
OpenRouter IDz-ai/glm-5-turboz-ai/glm-5v-turbo
DeveloperZ.aiZ.ai
InilabasMar 15, 2026Abr 1, 2026
Context window202,752 tokens202,752 tokens
Max output131,072 tokens131,072 tokens
Presyo ng input$1.20 bawat 1M tokens$1.20 bawat 1M tokens
Presyo ng output$4 bawat 1M tokens$4 bawat 1M tokens
Mga InputTekstoTeksto, Larawan, Video
Open weightsHindiHindi
Mga ParameterHindi nai-publishHindi nai-publish
LisensyaHindi nai-publishHindi nai-publish
Libreng chat ditoGabay lamangGabay lamang

Pinagmulan: Listahan ng modelo ng OpenRouter at ang opisyal na mga model card sa Hugging Face.

§ 02Pangkalahatang-ideya

Ano ang mga Turbo model

GLM-5 Turbo

Nailista ang GLM-5 Turbo sa OpenRouter noong 15 Marso 2026. Ayon sa paglalarawan nito, isa itong bagong modelong idinisenyo para sa mabilis na inference at matatag na performance sa mga agent-driven na environment tulad ng mga senaryo sa OpenClaw, na labis na na-optimize para sa mga totoong workflow ng agent.

Tumatanggap ito ng text at nagbabalik ng text, na may context window na 202,752 tokens at hanggang 131,072 output tokens. Nagkakahalaga ito ng $1.20 bawat milyong input token at $4 bawat milyong output token. Kabilang sa mga sinusuportahang parameter ang reasoning, tools, at mga format ng tugon, na siyang kailangan ng isang agent loop.

GLM-5V-Turbo

Sumunod ang GLM-5V-Turbo noong 1 Abril 2026. Inilalarawan ito ng Z.ai bilang isang native multimodal agent foundation model na binuo para sa vision-based na coding at mga gawaing agent-driven. Katutubo nitong pinangangasiwaan ang input ng imahe, video, at text, at inilalarawan bilang mahusay sa long-horizon planning at komplikadong coding.

Karaniwang gamit nito ang mga agent na kailangang makakita: pagbabasa ng screenshot ng isang user interface, paggawa ng code mula sa isang design mock-up, o pagsunod sa mga nangyayari sa isang screen recording. Mayroon itong parehong context window, limitasyon sa output, at presyo tulad ng GLM-5 Turbo.

Turbo o ang mga mas bagong modelo?

Naunang inilabas ang mga Turbo model bago ang milyong-token na context ng GLM-5.2. Kung magsisimula ka pa lang, mainam na subukan muna ang GLM-5.3 Flash: nagbabasa rin ito ng mga imahe at video, may mas malawak na context, at higit na mas mura sa OpenRouter. Ang GLM-5.3 FlashX naman ang mas bagong opsyon kung bilis ang pangunahing priyoridad.

Nananatiling praktikal na pagpipilian ang Turbo kung ang iyong agent stack ay binuo at na-tune na para dito. Walang pampublikong weights ang alinman sa mga Turbo model, at wala ring available sa aming libreng chat.

  • GLM-5 Turbo: text, humigit-kumulang 203K context, mabilis na mga agent workflow.
  • GLM-5V-Turbo: text + imahe + video, vision-based na coding at mga agent.
  • Mga mas bagong alternatibo: GLM-5.3 Flash (mura, multimodal) at GLM-5.3 FlashX (mabilis).

§ 03Mga kalakasan

Kung saan mahusay ang GLM-5-Turbo

3.1

Naka-tune para sa mga agent

Na-optimize para sa mga totoong agent workflow sa halip na pangkalahatang chat.

3.2

Mabilis na inference

Dinisenyo ang Turbo para mabilis sumagot, na nagpapanatili sa tuloy-tuloy na takbo ng mga agent loop.

3.3

Vision para sa mga agent

Nakakakita ang GLM-5V-Turbo ng mga larawan at video, kapaki-pakinabang para sa mga gawaing UI at design-to-code.

3.4

Simpleng presyo

Pareho ang presyo ng dalawang model: $1.20 in at $4 out bawat milyong token sa OpenRouter.

§ 04Paano subukan

Tatlong paraan para magamit ang GLM-5-Turbo

  1. Subukan ang isang multimodal na GLM nang libre

    Nagbabasa rin ng mga larawan ang GLM-5.3 Flash ng aming chat. Mag-attach ng screenshot at hilingin dito na ipaliwanag o buuing muli ang UI.

  2. I-call ang mga Turbo model

    Gamitin ang z-ai/glm-5-turbo o z-ai/glm-5v-turbo sa OpenRouter gamit ang anumang OpenAI-compatible na client.

  3. Ikonekta sa iyong agent

    Parehong sumusuporta ang mga ito sa tool calling, kaya gumagana ang mga ito sa mga karaniwang agent framework.

§ 05Pamilya

Ang iba pang miyembro ng pamilya ng GLM-5

Gumagamit ang bawat page ng modelo ng parehong datasheet, kaya mabilis mo silang maihahambing sa isang tingin lang.

Ang iba pang miyembro ng pamilya ng GLM-5
ModeloInilabasContext windowIn / out bawat 1MLibreng chat dito
GLM-5Peb 11, 2026205K$1 / $3.20—
GLM-5-TurboMar 15, 2026203K$1.20 / $4—
GLM-5V-TurboAbr 1, 2026203K$1.20 / $4—
GLM-5.1Abr 7, 2026205K$1.40 / $4.40—
GLM-5.2Hun 16, 20261.05M$0.0341 / $7—
GLM-5.3Ago 18, 20261.05M$0.079 / $1.40Sa aming chat
GLM-5.3 FlashAgo 26, 20261.05M$0.0052 / $0.1985Sa aming chat
GLM-5.3 FlashXSet 18, 20261.05M$0.37 / $1.25—
GLM-5.3 PrimeSet 23, 20261M$2.80 / $8.80—

§ 06FAQ

Mga tanong tungkol sa GLM-5-Turbo

Q01Para saan ang GLM-5 Turbo?

Dinisenyo ito ng Z.ai para sa mabilis na inference sa mga environment na pinatatakbo ng agent, tulad ng mga senaryo ng OpenClaw, at na-optimize para sa mga totoong agent workflow.

Q02Ano ang ibig sabihin ng V sa GLM-5V-Turbo?

Nangangahulugan ito ng vision. Tumatanggap ang GLM-5V-Turbo ng mga larawan at video bukod sa text.

Q03Open weights ba ang mga Turbo model?

Hindi. Available lamang ang GLM-5 Turbo at GLM-5V-Turbo sa pamamagitan ng API.

Q04Maaari ko bang gamitin ang GLM-5 Turbo sa glm5.org?

Hindi direkta. Gumagana ang aming libreng chat gamit ang GLM-5.3 Flash at GLM-5.3; nagbabasa rin ng mga larawan ang GLM-5.3 Flash.

§ 07Kaugnay

Subukan ngayon

Magtanong ng totoong bagay sa GLM-5.3.

Walang account, walang card, walang install. Mag-type ng tanong at panoorin ang pagsagot ng GLM-5.3 Flash sa loob ng ilang segundo — lumipat sa GLM-5.3 para sa pinakamahihirap na problema.

Buksan ang libreng chatMay libreng pang-araw-araw na limitasyon upang manatiling bukas ang chat para sa lahat.